Sợi quang ống thép không gỉ

Thảo luận trong 'Điện tử'

  1. dongnv32

    dongnv32 New Member

    Tham gia ngày:
    5/11/21
    Bài viết:
    37
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    Hà Nội Việt Nam
    Là nhà phát minh sản phẩm (sợi quang ống thép không gỉ) và chủ sở hữu công nghệ trong việc đặt sợi quang học vào ống thép không gỉ, GL cung cấp một loạt các kích thước ống và số lượng sợi quang cho nhiều ứng dụng khác nhau ( cáp quang OPGW, cáp điều khiển...) Mỗi ống được làm đầy với một hợp chất làm đầy thixotropic và được bịt kín để bảo vệ các sợi bao quanh khỏi sự suy thoái của môi trường. Sản phẩm sợi quang ống thép không gỉ này đôi khi được gọi là FIST (Sợi trong ống thép) hoặc FIMT (Sợi trong ống kim loại).

    [​IMG][​IMG]
    Ứng dụng :
    ● Cáp quang OPGW

    ● Cáp trung tâm

    ● Cáp quang phục vụ cho ngành Dầu mỏ & khí đốt

    ● Cột ăng-ten

    ● Cáp chịu nhiệt độ cao

    ● Cáp đa dụng

    ● Cáp cảm biến

    1. Phạm vi
    Đặc điểm kỹ thuật này bao gồm các yêu cầu chung và hiệu suất của cáp quang ống thép không gỉ, bao gồm các đặc tính quang học và đặc điểm hình học.

    2. Thông số của sợi quang ống thép không gỉ
    2.1 Thông số lõi thép
    Loại Đơn vị Mô tả
    Chất liệu Stainless steel tape
    Đường kính trong mm 2.60±0.05mm
    Đường kính ngoài mm 3.00±0.05mm
    Chất làm đầy Chống thấm nước, thạch thixotropic
    Số lượng sợi 24
    Loại sợi G652D
    Kéo dài % Min.1.0
    Chiều dài sợi vượt quá % 0.5-0.7
    2.2. Đặc điểm kỹ thuật sợi
    Sợi quang được làm bằng silica pha tạp chất silica và germani tinh khiết cao. Vật liệu acrylate có thể chống lại tia UV được áp dụng trên lớp phủ sợi quang làm lớp phủ bảo vệ chính của sợi quang học. Dữ liệu chi tiết về hiệu suất của cáp quang được hiển thị trong bảng sau.

    G652D Fiber
    Loại Mô tả Thông số
    Thông số kỹ thuật quang học Sự suy giảm @1550nm ≤0.22dB/km
    Sự suy giảm @1310nm ≤0.36dB/km
    2.3 Nhận dạng màu sắc của sợi trong sợi cáp quang ống thép không gỉ.
    Mã màu của sợi trong đơn vị ống thép phải được xác định theo bảng sau:

    Số lượng sợi : 24 hoặc 48

    Lưu ý Số sợi & Màu sắc
    1-12 Không có vòng màu Xanh dương Da cam Xanh lá Nâu Xám Trắng
    Đỏ Đen Vàng Tím Hồng Xanh lơ
    13-24 Với vòng màu S100 Xanh dương Da cam Xanh lá Nâu Xám Trắng
    Đỏ Đen Vàng Tím Hồng Xanh lơ
    Lưu ý: Nếu G.652 và G.655 được sử dụng đồng bộ thì nên đặt trước S.655.
    3. Đóng gói sợi quang ống thép không gỉ
    3.1 Trừ khi có quy định khác, cáp quang ống thép phải được cung cấp bằng thùng sắt-gỗ.
    3.2 Cáp quang ống thép phải được cung cấp trên các cuộn với kích thước theo thông số kỹ thuật đã thỏa thuận giữa nhà sản xuất và khách hàng trước khi vận chuyển.
    3.3 Trừ khi có quy định khác, mỗi kiện hàng phải được ghi nhãn sau đây giữa nhà sản xuất và khách hàng.

    • Tên nhà sản xuất
    • Số lô
    • Trọng lượng thô
    • Thời gian mua hàng
    3.4 Cáp quang ống thép phải được quấn lại chặt chẽ để không bị lỏng hoặc bung ra.
    3.5 Bin cáp phải được vận chuyển theo phương thẳng đứng trên mặt đất. (Hướng trống: Hướng H)

    Viễn Thông 3 Miền cung cấp Cáp quang ống thép chất lượng giá cả hợp lí, quý khách có nhu cầu mua vui lòng liên hệ trực tiếp sdt 0976.060.110 để được tư vấn và báo giá trực tiếp!

Chia sẻ trang này